Joint ระหว่างโครงสร้างสำเร็จรูปไม่ต้องบ่มคอนกรีตเหรอครับ

บริษัทที่มารับสร้างบ้านเค้าแจ้งว่าสร้างบ้านมาก็ไม่เคยบ่มเลย ผมเลยสงสัยครับว่ามันเป็น Joint เล็กเลยไม่ต้องบ่มหรือว่ามันเป็นโครงสร้างสำเร็จมาแล้วเลยไม่ต้องบ่ม ตอนนี้เทปูน joint ไปแล้วอีกสามวันจะแกะแบบออก แต่ Joint บนสุดโครงหลังคาก็อยู่สูงจะไปฉีดน้ำเองก็ไม่ได้ เลยสงสัยว่าทำไมเขาไม่บ่มคอนกรีตครับ ผมเห็นช่างก่อสร้างบ้านที่ไม่ใช่บริษัทเค้าเทปูนเสา เค้ายังเอาพลาสติกมาพันเลยครับ
ในรายละเอียดของสัญญาก่อสร้างบริษัทไม่มีรายละเอียดพวกนี้เลย แต่เจอแบบนี้ผมเลยสงสัยครับ ว่าไม่บ่มได้หรือเปล่า ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่