ขายไม้แปรรูปดีมั้ยครับ

คือตอนนี้ผมมีโอกาสไปดูแลโรงไม้ของที่บ้านต่อ แต่ยอดขายประมาณแค่พอต้นทุน
พี่ๆ มีใครทำอยู่บ้างครับ คิดว่าตลาดยังไปต่อได้มั้ย
ปัจจุบันขายไม้แปรรูปอย่างเดียว มีสินค้าตัวไหนที่เอามาขายทำกำไรด้วยได้บ้าง

ใครมีประสบการณ์หรือที่บ้านทำอยู่ แนะนำให้หน่อยนะครับ
ตัดสินไจไม่ได้เลยว่ากลับไปทำต่อดีมั้ย

อยากคิดวิธีเพื่อพัฒนาให้ดีกว่าเดิม แต่มองทางไม่ออกเลยครับ

ภาพประกอบจากเนต
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่