เครื่องนับเหรียญ ราคาถูก

กระทู้สนทนา
เห็นข่าวธนาคารมีปัญหาการนับเหรียญ  หลายคนแนะนำให้ซื้อเครื่องนับเหรียญมาบริการ
เครื่องนับเหรียญใช้ไฟฟ้าเสียบปลั๊กคล้ายๆ เครื่องปั่นธนบัตร  ราคาคงไม่ถูกนัก
เครื่องนับธนบัตรมีอยู่  2 แบบด้วยกันคือ
1. เครื่องนับธนบัตรราคาหลักหมื่น เป็นแบบที่ใช้งานทนทานสามารถปั่นเงินสดเป็นล้านๆ ได้  เครื่องรุ่นนี้ใหญ่มากยกไม่ได้ แต่มีล้อลาก
2. เครื่องโปรยธนบัตร นับธนบัตรได้จำนวนน้อยหน่อย  ก็แบบที่ธนาคารใช้โปรดธนบัตรให้ดูบนโต๊ะไงครับ แบบนี้ราคาไม่แพง

แล้วเครื่องนับเหรียญละ หน้าตาเป็นอย่างไร  หน้าตาเป็นแบบนี้ครับ

แบบนี้คงขนาดเล็กๆ เหมาะสำหรับงานเบาๆ เท่านั้น
แล้วต่างประเทศเขาใช้อะไรกันละครับ  เขามีถาดนับเหรียญครับ  พอดีมีคนญี่ปุ่นเคยเดินมาเสนอขายให้ ลองใช้งานดู ใช้ไม่ได้ครับ
เพราะขนาดเหรียญของไทย กับ ญี่ปุ่นไม่เท่ากัน มันจะหลวมๆ
หน้าตาแบบนี้ครับ

ดีกว่านับทีละเหรียญอีก

แบบเป็นหลอดก็มี  ผมว่าแบบนี้สะดวกที่สุด ทำได้เองไม่ยากหรอก

เมืองไทยยังไม่มีขายครับ
มีถาดแยกเหรียญด้วย  concept เดียวกับ การแยกส้ม

แล้วก็เขย่า ให้เหรียญตกตามช่อง

ใครทำงานธนาคารรีบเอาไปเสนอเจ้านายโดยด่วน
เพราะถาดพวกนี้ราคาไม่แพงหรอก  ดีกว่ามานั่งนับมือ
แสดงความคิดเห็น