การปูหินทรายที่กำแพง vs หินกาบ ข้อเและข้อเสีย

กระทู้คำถาม
ผมกำลังตัดสินใจว่าอยากจะปะหินทราย หรือหินกาบบิเวณกำแพงของห้องครัวด้านนอกที่ต่อเติมใหม่เพื่อความสวยงาม   ผมอยากจะทราบข้อดีข่อเสียของการนำหินกาบ vs หินทรายไปแปะผนังครับ  มีใครมีประสปการ์ณบ้างไหมครับ   ห่วงเรื่งความทนและคราบทีาอาาจะตามมาครับ และราคาก็สูงกว่าทาสีสวยๆพอสมควร อยากได้คำแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่