รบกวนสอบถามหน่อยครับ ต้นไม้ 2 ต้นนี้ที่ปลูกอยู่ในวัดปากคลองมะขามเฒ่าจังหวัดชัยนาทมีชื่อว่าต้นอะไร ขอบคุณครับ

กระทู้คำถาม
มีทั้งหมด 2 ต้นนะครับ

งั้นขอเริ่มถามเลย ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ

ต้นที่ 1 มี 2 ภาพครับ ต้นนี้มีใบและดอกเป็นแบบนี้

ต้นที่ 1 รูปที่ 2 เรามาดูดอกใกล้ๆกันครับ

และต้นที่ 2 มี 2 ภาพ ต้นนี้มีใบและดอกเป็นแบบนี้

ต้นที่ 2 รูปที่ 2 เรามาดูหน้าตาดอกใกล้ๆกันครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่