สาย 2
สำโรง - ปากคลองตลาด Samrong - Pak Klong Talad
รถมินิบัส Minibus
รถบัสรถมินิบัส Minibus 2 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
2 รถบัส (ท่าปล่อยรถ สนามหลวง (53l 59 503)) มี 56 จุดจอด ที่ออกจาก ตรงข้ามวัดไตร,พิพิธภัณฑ์ช้างเอราวัณ และสิ้นสุดที่ ท่าปล่อยรถ สนามหลวง (53l 59 503)
เลือก 2 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: ท่าปล่อยรถ สนามหลวง (53l 59 503) (56 สถานี)
ตรงข้ามวัดไตร,พิพิธภัณฑ์ช้างเอราวัณ
ฮิตาชิ,โตโยต้า Hi Ta Chi , Toyota
ปั้มน้ำมัน ปตท.(ตรงข้ามซอยอภิชาติ)
ปู่เจ้า,ตรงข้ามบิ๊กซีสำโรง(ตรงข้ามบิ๊กซีจัมโบอู่สำโรงเดิม)
ตลาดสำโรงตรงข้ามสุขุมวิท 111 Talat Samrong
ซอยสันติคาม(ธ.นครหลวงไทย)
ซอยโปษยานนท์ Soi Bae Ring
Bts แบริ่ง,ลาซาล Bearing Skytrain Station, Lasal
หมู่บ้านนภาลัย รพ.มนารมย์ Muban Naphalai
ตรงข้ามกรมอุตุนิยมวิทยา,Bts บางนา
แยกบางนา(ขาเข้า) Bangna Intersection (Inbound)
โรงพยาบาลกล้วยน้ำไท 2 Kluaynamthai 2 Hospital
Bts อุดมสุข(ทางออก 4) Bts Udomsuk (Exit 4)
ปณ.อุดมสุข Udomsuk Post Office
วชิรธรรมสาธิต(ตรงข้ามสุขุมวิท 101/1)
Bts ปุณณวิถี(ทางออก 4) Bts Punnawithi (Exit 4)
Bts ปุณณวิถี(ทางออก 2) Bts Punnawithi (Exit 2)
ซอยสุขุมวิท 62/1 Sukhumwit 62/1
ตรงข้ามตลาดบางจาก(สุขุมวิท 93)
ซอยสุขุมวิท 56 Sukhumwit Soi 56
โรงเรียนนารีนิรมล(เขตพระโขนง)
Btsอ่อนนุช(ขาเข้า) Sathani Rotfaifa Bts. on Nut
ตรงข้ามตลาดอ่อนนุช,การประปาพระโขนง
ตรงข้ามตลาดพระโขนง Opp Phrakhanong Market
Bts พระโขนง(ทางออก 2) Bts Phra Khanong (Exit 2)
โรงเรียนศรีวิกรม์ Pai Rongrian Si Wi Kon
เกตเวย์เอกมัย Gateway Ekamai
ท้องฟ้าจำลอง Bangkok Planetarium
ซอยสุขุมวิท 40 Soi Sukhumvit 40
Bts ทองหล่อ(ทางออก 2/4) Bts Thonglo (Exit 2/4)
ซอยสุขุมวิท 34(ซอยสุภางค์)
ซอยสุขุมวิท 28(ซอยบรรณสาร)
Bts พร้อมพงษ์(ทางออก4) Bts Phromphong (Exit 4)
อุทยานเบญจสิริ Benjasiri Park
ซอยสุขุมวิท 20 Soi Sukhumvit Soi 20
ซอยสุขุมวิท 18,แยกอโศก Soi Sukhumvit 18
ซอยสุขุมวิท 12,ตรงข้ามโรบินสันสุขุมวิท
ซอยสุขุมวิท 10(ตรงข้ามแอมบาสเดอร์),สวนชูวิทย์
ซอยสุขุมวิท 6,Bts นานา Sukhumvit Soi 6, Bts Nana
เพลินจิตเซ็นเตอร์,ซอยนานา
Bts เพลินจิต(ทางออก4) Bts Phloenchit (Exit 4)
ซอยต้นสน,ตรงข้ามสถานฑูตอังกฤษ Soi Tonson
เซ็นทรัลเวิลด์ Central World
พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ Pantip Pratunam
รร.กรุงเทพการบัญชี Bangkok Business College
กิ่งเพชร King Phet
อุรุพงษ์ (ธนาคารกรุงเทพ สาขาอุรุพงษ์) Urupong
บ้านมนังคสิลา Ban Manangkhasila
ตรงข้ามสำนักงานสถิติแห่งชาติ
ตรงข้ามวัดแคนางเลิ้ง Watkae Racecourse
การบินไทยหลานหลวง Thai Airways Larnluang
วัดราชนัดดา,ลานพลับพลามหาเจษฎาบดินทร์
อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย(ตรงข้ามศึกษาภัณฑ์)
แยกคอกวัวตรงข้ามกองสลาก Khok Wua Intersection
ตรงข้ามกองสลาก [Opp.] Kong Salak
ท่าปล่อยรถ สนามหลวง (53l 59 503)
2 คำถามที่พบบ่อย
2 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
2 รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 05:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
2 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
2 รถบัส หยุดวิ่งเวลา 22:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
2 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
สำโรง - ปากคลองตลาด Samrong - Pak Klong Talad รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ สำโรง - ปากคลองตลาด Samrong - Pak Klong Talad รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 2 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส2 ที่ใกล้ที่สุด
2 รถบัส ตารางเวลา
2 รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 05:00 - 22:00
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
จันทร์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
อังคาร | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
พุธ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
พฤหัส | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
ศุกร์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
เสาร์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
รถมินิบัส Minibus รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 2 (จาก ตรงข้ามวัดไตร,พิพิธภัณฑ์ช้างเอราวัณ), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ2 (ท่าปล่อยรถ สนามหลวง (53l 59 503)) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของรถมินิบัส Minibusทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส2
ราคาของรถมินิบัส Minibus 2 (ท่าปล่อยรถ สนามหลวง (53l 59 503)) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของรถมินิบัส Minibus โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของรถมินิบัส Minibus
2 (รถมินิบัส Minibus)
จุดจอดแรกของ 2 รถบัส ในเส้นทางคือ ตรงข้ามวัดไตร,พิพิธภัณฑ์ช้างเอราวัณ และจุดจอดสุดท้ายคือ ท่าปล่อยรถ สนามหลวง (53l 59 503) 2 (ท่าปล่อยรถ สนามหลวง (53l 59 503)) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 2 มี 56 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 63 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ รถมินิบัส Minibus แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 2 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 2 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 2
ติดตามรถ 2 (ท่าปล่อยรถ สนามหลวง (53l 59 503)) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 2 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสรถมินิบัส Minibus เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> รถมินิบัส Minibus หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับรถมินิบัส Minibus และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 2 ในกรุงเทพมหานคร
2 - เส้นทางตัวเลือก
รถมินิบัส Minibus เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 17 (ปอ.) (AC) - แจงร้อน - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Jang Ron - Victory Monumentแจงร้อน - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Jang Ron - Victory Monument/ ตาราง
- 4 - ท่าน้ำภาษีเจริญ - ท่าเรือคลองเตย Phasi Charoen Pier - Bangkok Port (Klongtoey)ท่าน้ำภาษีเจริญ - ท่าเรือคลองเตย Phasi Charoen Pier - Bangkok Port (Klongtoey)/ ตาราง
- 40 - ตลิ่งชัน - หัวลำโพง Talingchan - Hua Lamphongตลิ่งชัน - หัวลำโพง Talingchan - Hua Lamphong/ ตาราง
- 11 - ม.ผาสุก - ประตูน้ำ Phasuk Village - Pratunamม.ผาสุก - ประตูน้ำ Phasuk Village - Pratunam/ ตาราง
- 12 - ห้วยขวาง - ปากคลองตลาด Huai Kwang - Pak Klong Taladห้วยขวาง - ปากคลองตลาด Huai Kwang - Pak Klong Talad/ ตาราง
- 203 - ท่าน้ำนนทบุรี - สนามหลวง Nonthaburi Pier - Sanamluangท่าน้ำนนทบุรี - สนามหลวง Nonthaburi Pier - Sanamluang/ ตาราง
- 12 (ปอ.) (AC) - ห้วยขวาง - ปากคลองตลาด Huai Kwang - Pak Klong Taladห้วยขวาง - ปากคลองตลาด Huai Kwang - Pak Klong Talad/ ตาราง
- 74 - คลองเตย - แยก อสมท. -คลองเตย - แยก อสมท. -/ ตาราง
- 14 - ศรีย่าน - สวนลุมพินี Sriyan - Lumphini Parkศรีย่าน - สวนลุมพินี Sriyan - Lumphini Park/ ตาราง
- 11 (ปอ.) (AC) - ม.ผาสุก - ประตูน้ำ Phasuk Village - Pratunamม.ผาสุก - ประตูน้ำ Phasuk Village - Pratunam/ ตาราง
- 14 (ปอ.) (AC) - ศรีย่าน - สวนลุมพินี Sriyan - Lumphini Parkศรีย่าน - สวนลุมพินี Sriyan - Lumphini Park/ ตาราง
- 82 - ท่าน้ำพระประแดง - พาหุรัด Phra Pradaeng - Phahuratท่าน้ำพระประแดง - พาหุรัด Phra Pradaeng - Phahurat/ ตาราง
- 40 (ปอ.) (AC) - ตลิ่งชัน - หัวลำโพง Talingchan - Hua Lamphongตลิ่งชัน - หัวลำโพง Talingchan - Hua Lamphong/ ตาราง
- 6 (ปอ.) (AC) - พระประแดง - บางลำพู Phra Pradaeng - Banglamphuพระประแดง - บางลำพู Phra Pradaeng - Banglamphu/ ตาราง
- 27 - มีนบุรี - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Minburi - Victory Monumentมีนบุรี - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Minburi - Victory Monument/ ตาราง
- 56 (ปอ.) (AC) - [R] สะพานกรุงธน - บางลำพู [R] Krungthon Bridge - Banglamphu[R] สะพานกรุงธน - บางลำพู [R] Krungthon Bridge - Banglamphu/ ตาราง
- 6 - พระประแดง - บางลำพู Phra Pradaeng - Banglamphuพระประแดง - บางลำพู Phra Pradaeng - Banglamphu/ ตาราง
- 46 - ม.รามคำแหง 2 - รองเมือง Ramkhamhaeng University 2 - Rong Muangม.รามคำแหง 2 - รองเมือง Ramkhamhaeng University 2 - Rong Muang/ ตาราง
- 28 (ปอ.) (AC) - สายใต้ (ปิ่นเกล้า) - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Southern Bus (Pinklao) - Victory Monumentสายใต้ (ปิ่นเกล้า) - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Southern Bus (Pinklao) - Victory Monument/ ตาราง